ለ16ኛው የአለም አትሌቲክስ ሻምፒዮና የኢትዮጵያ ቡድን የመጨረሻ ምርጫ

የኢትዮጵያ ኣትሌቲክስ ፌዴሬሽን በለንደን 16ኛው የአለም አትሌቲክስ ሻምፒዮና የኢትዮጵያ ብሄራዊ ቡድንን ስመልክቶ ትላንት መሻሽ ላይ በሰጠው ጋዜጣዊ መግለጫ ትዮጵያ 40 አትሌቶችና 13 የውድድር ዓይነቶች ትሳተፋለች፤

10 ቀናትበኋላ በሚጀመረው የአለም አትሌቲክስ ሻምፒዮና ከዚህ ቀጥሎ ስማቸው የተዘረዘረው አትሌቶች ተመርጠዋል፤

80ሜትር ወንዶች  

መሐመድ አማን           1፡45.68     2017 Madrid

ማሙሽ ሌንጮ            1፡46.05     የIAAF ውሳኔ እየተጠባበቅን መሆኑን

1,50ዐ ሜትር ወንዶች

አማን ወጤ         3፡31.63     2017 Stockholm

ሳሙኤል ተፈራ     3፡33.78     2017 Hengelo

ተሬሳ ቶለሳ         3፡34.47     2017 Hengelo

3,00ዐ ሜትር መሰናክል ወንዶች

ጌትነት ዋሌ         8፡12.28     2017 Hengelo

ታፈሰ ሰቦቃ       8፡13.22     2017  Hengelo

ተስፋዬ ድሪባ             8፡13.33     2017 Hengelo

5,000 ሜትር ወንዶች

ሙክታር እንድሪስ         12፡54.83    2017 Lausanne

ሰለሞን ባረጋ       12.55.58    2017 Lausanne

ዮሚፍ ቀጄልቻ            13፡01.21    2017 Eugene

ጐስ ገ/ህይወት           13፡18.00    ዳይመንድ ሊግ አሸናፊ ቀጥታ ተሣላፊ

1,0ሜትርወንዶች

አባዲ ሐዲስ        27.08.57    2017 Hengelo

ጀማል ይመር       2709.08    2017 Hengelo

አንዱአምላክ በልሁ   2720.57    2017 Hengelo

                           

ማራቶንወንዶች

ታምራት ቶላ             2፡04.11     2017  Dubai

ፀጋዬ መኰንን            2፡07.26     2017 Hamburg

የማነ ፀጋዬ               2፡08.48     2017 Fukuoka 

80ሜትር ሴቶች  

ሐብታሙ አለሙ          1፡59.92     2017  Doha

ኮሬ ቶላ                  2፡00.61     2017 Hengelo

ማህሌት ሙሉጌታ         2፡00.76     2017 Hengelo

  

1,50ሜትር ሴቶች 

ንዘቤ ዲባባ            3.57.82    2017 Lausanne

ጉዳፋይ ጸጋዬ           3.59.55    2017 Paris

በሱ ሳዶ               4.00.98    2017 Hengelo

ፈንቱ ወርቁ            4.06.93    2017 Marseille & Ethiopia Champ.

 

3,00ዐ ሜትር መሰናክል ሴቶች

ሶፊያ አሰፋ         9፡07.06     2017 Hengelo

እቴነሽ ዲሮ         9፡13.25     2017 Paris

ብርቱካን ፈንቴ            9፡36.58     2017 Hengelo

 

5,000 ሜትር ሴቶች

አልማዝ አያና       14፡12.59  Rome and 2015 አሸናፊ /ቀጥታ ተሣላፊ/

ገንዘቤ ዲባባ        14፡25.22    Eugene 2017

ሰንበሬ ተፈሪ        14፡31.76   Shanghai  2017

ለተሰንበት ግደይ           14፡33.32    Rome 2017

 

10,000 ሜትር ሴቶች

አልማዝ አያና       29፡17.45    2016 RIO

ጥሩነሽ ዲባባ        29፡43.56    2016 RIO

ደራ ዲዳ                 30፡56.48    2017 Hengelo

 

ማራቶንሴቶች

ብርሃኔ ዲባባ       2፡21.19     2017 Tokyo

ሹሬ ደምሴ               2፡22.57     2017 Dubai

አሰለፈች መርጋ           2፡23.08     2017 London

ማሬ ዲባባ                            2015 አሸናፊ /ቀጥታ ተሣላፊ/

 

እርምጃሴቶች

የኋላዬ በለጠ 1፡31.58     2016 Durban

አያልነሽ ደጀኔ 1፡35.47     2017 Rome

አስካለ ቲኬሳ  1፡34.50     2016 Ethiopia Championship 


Website by REMHAI ICT Solutions and Consulting